Babban sassan injinan yin takarda bisa ga tsarin samar da takarda an raba su zuwa ɓangaren waya, ɓangaren matsewa, kafin bushewa, bayan matsi, bayan bushewa, injin calendering, injin birgima takarda, da sauransu. Tsarin shine a fitar da ruwan ɓawon burodi ta hanyar akwatin kai a cikin ɓangaren raga, a matse shi a cikin ɓangaren matsi don sanya layin takarda ya zama iri ɗaya, a bushe kafin bushewa, sannan a shigar da matsi a kan girman, sannan a shigar da maganin busar da busarwa, sannan a yi amfani da matsi don sulɓi takardar, sannan a ƙarshe a samar da takardar jumbo ta cikin reel ɗin takarda. Tsarin gama gari shine kamar haka:
1. Sashen ƙwanƙwasawa: zaɓin kayan da aka ƙera → girki da raba zare → wankewa → bleaching → wankewa da tantancewa → tattarawa → ajiya da ajiyar kaya.
2. Sashen waya: Jajjagen yana fitowa daga akwatin kai, an rarraba shi daidai kuma an haɗa shi a kan silinda ko sashin waya.
3. Sashen latsawa: Takardar da aka cire daga saman da aka yi amfani da ita za ta kai ga abin nadi mai laushi da aka yi da takarda. Ta hanyar fitar da abin nadi da kuma shan ruwa na abin nadi, takardar da aka jika za ta ƙara bushewa, kuma takardar ta yi ƙarfi, don inganta saman takardar da kuma ƙara ƙarfi.
4. Sashen busarwa: Saboda danshi a cikin takardar da aka jika bayan an matse ta har yanzu yana da yawa har zuwa 52% ~ 70%, ba zai yiwu a yi amfani da ƙarfin injina don cire danshi ba, don haka bari takardar da aka jika ta ratsa saman na'urar busar da tururi mai zafi don busar da takardar.
5. Sashen naɗewa: Injin naɗewa takarda ne ke yin naɗewar takarda.

Lokacin Saƙo: Nuwamba-18-2022
