shafi_banner

Yadda ake yin takardar A4 mai kwafi

Injin takarda na kwafi na A4 wanda a zahiri layin yin takarda ne kuma ya ƙunshi sassa daban-daban;

1- Sashen kwararar da aka tsara wanda ke daidaita kwararar da aka shirya don cakuda ɓangaren litattafan almara don yin takarda tare da nauyin tushe da aka bayar. Nauyin tushe na takarda shine nauyin murabba'in mita ɗaya a cikin gram. Za a tsaftace kwararar ɓangaren litattafan almara wanda aka narkar, a tace shi a cikin allo mai ramuka sannan a aika shi zuwa akwatin kai.

2‐ Akwatin kai ya shimfiɗa kwararar ruwan ɓawon burodi daidai gwargwado a faɗin wayar injin takarda. Aikin akwatin kai yana ƙayyade ne a cikin haɓaka ingancin samfurin ƙarshe.

Sashen Waya na 3; Ana fitar da sinadarin pulp slurry gaba ɗaya a kan wayar da ke motsi kuma wayar tana motsawa zuwa ƙarshen sashin waya, kusan kashi 99% na ruwan yana matsewa kuma ana tura wani danshi mai bushewa na kusan kashi 20-21% zuwa sashin latsawa don ƙarin cire ruwa.

4‐ Sashen Dannawa; Sashen latsawa yana rage yawan iskar da ke shiga yanar gizo har ya kai ga bushewar kashi 44-45%. Tsarin cire ruwa ta hanyar injina ba tare da amfani da makamashin zafi ba. Sashen latsawa yawanci yana amfani da nips 2-3 dangane da fasahar latsawa da tsari.

Sashen Busar da Kaya: Sashen busar da kaya na injin rubutu, bugawa da kwafi an tsara shi a sassa biyu, kowanne na'urar busar da kaya da kuma na'urar busar da kaya ta amfani da silinda na busar da kaya da dama ta amfani da tururi mai cike da ruwa a matsayin hanyar dumama. A sashen busar da kaya ta farko, ana busar da kayar ...

6‐ Kalanda: Takardar da aka fitar daga injin busar da kaya ba ta dace da bugawa, rubutu da kwafi ba saboda saman takardar bai yi santsi sosai ba. Kalanda zai rage kauri a saman takardar kuma ya inganta yadda take aiki a cikin injinan bugawa da kwafi.

7‐ Juyawa; A ƙarshen injin takarda, busasshen shafin takarda yana da rauni a kusa da wani babban naɗin ƙarfe har zuwa mita 2.8 a diamita. Takardar da ke kan wannan naɗin za ta kai tan 20. Wannan injin jumbo na jumbo na jujjuya takarda ana kiransa da reeler.

8‐ Maimaita Gyara; Faɗin takardar da ke kan takardar farko ya kai kusan faɗin wayar injin takarda. Wannan takardar farko yana buƙatar a yanke ta a tsayi da faɗi kamar yadda aka tsara ta hanyar amfani da ita. Wannan aikin maimaita juyawa ne don raba jumbo birgima a cikin ƙananan birgima.


Lokacin Saƙo: Satumba-23-2022